Chương trình Anh ngữ Youngleaders không những tích hợp đầy đủ Tiếng Anh học thuật ở cấp độ nâng cao ở trường mà còn giúp các em có suy nghĩ sâu sắc, đa chiều và tích cực hơn về các vấn đề hiện đại và mang tính toàn cầu. Người học được đào tạo về ngôn ngữ Tiếng Anh và cả tư duy để trở nên thành công hơn. Chương trình giảng dạy đưa ra nhiều vấn đề thực tế giúp người học hình thành ngôn ngữ qua khả năng phân tích, thuyết trình và phản biện. Việc sử dụng Mindmap trong quá trình giảng dạy giúp học viên tư duy ngôn ngữ nhanh và sử dụng ngôn ngữ một cách logic và tự tin.